Piliin ang iyong market

Sumusunod ang mga trabaho, patakaran, training at agency sa lungsod na pipiliin mo. May sariling authority at patakaran ang bawat market.

EgyptLive na ngayon

IndonesiaLive na ngayon

MoroccoLive na ngayon

Saudi ArabiaLive na ngayon

SpainLive na ngayon

United Arab EmiratesLive na ngayon

Susunod Mga market kung saan nagbebenta ng off-plan ang mga broker

CyprusLimassolMga off-plan na tower at residence
FranceLyon · Nice · ParisOff-plan na bentahan (VEFA), kadalasan ng mga developer
GeorgiaBatumi · TbilisiMga off-plan na apartment na may payment plan
PortugalAlgarve · LisbonMga bagong project na ibinebenta nang off-plan
ThailandBangkok · PhuketMga off-plan na condo, bukas sa mga dayuhang buyer
TurkeyAntalya · IstanbulMga off-plan project na ibinebenta sa mga dayuhang buyer
United KingdomLondonIsang malaking off-plan market para sa mga international investor
Estados UnidosMiamiMga pre-construction na condo

Gusto mo bang lungsod mo ang susunod? Iboto ito.

Mag-sign in
Magtanong sa AI

Wika

Isinalin ang buong site. Ang mga job offer, CV at review ay nananatili sa wikang ginamit ng sumulat.

Aralin 8 ng 8 · 9 min

Pera at pagpapalago ng inyong broker career sa Egypt

Kalkulahin ang inyong komisyon at income tax sa Egypt, piliin ang tamang agency at planuhin ang mga susunod na hakbang, pagkatapos ay suriin kung handa na kayong magsimula.

Alam na ninyo ang mga patakaran, ang market at ang mga hakbang ng deal. Ang huling araling ito ay tungkol sa inyong pera: magkano ang naiuuwi ninyo, magkano ang binabayaran ninyo sa buwis, at paano lumago.

Computation ng komisyon

Walang itinatakdang legal na rate o limitasyon ng komisyon ang Egypt. Dapat nakasaad ang rate sa inyong nakasulat na brokerage contract, at ang bayad ay dapat non-cash kapag lampas sa EGP 10,000. Ayon sa mga market report, ang saklaw ay mga 1% hanggang 5% (Al-Borsa News, Enero 2026), at ang 2.5% mula sa seller at 1.5% mula sa buyer ay madalas banggitin para sa resale (Invest-Gate). Lahat ng rate sa ibaba ay halimbawa.

Resale, isang panig. Apartment sa EGP 5,500,000, nagbabayad ang seller ng 2%. 5,500,000 x 2% = EGP 110,000 sa agency.

Resale, parehong panig. Apartment sa EGP 5,000,000, seller 2.5% at buyer 1.5%, parehong nakasulat. 5,000,000 x 4% = EGP 200,000 sa agency.

Ang inyong bahagi. Hinahati ng agency ang komisyon sa inyo ayon sa inyong employment contract. Sa EGP 240,000 na may 40% split (halimbawa), kikita kayo ng 240,000 x 40% = EGP 96,000.

Benta ng developer. Unit sa EGP 12,000,000, nagbabayad ang developer sa agency ng 3% (halimbawa). 12,000,000 x 3% = EGP 360,000. Sa 40%, ang inyong bahagi ay EGP 144,000.

Subukan ang sarili ninyong numero gamit ang commission calculator.

Mga buwis sa inyong kita

Bilang empleyado, ang sahod at komisyong ibinabayad ng inyong agency ay earned income. Inililista ng PwC ang mga taunang bracket na ito (nirebyu noong Agosto 2026), pagkatapos ng taunang salary exemption na EGP 20,000:

Taxable income (EGP)Rate
Hanggang 40,0000%
40,000 hanggang 55,00010%
55,000 hanggang 70,00015%
70,000 hanggang 200,00020%
200,000 hanggang 400,00022.5%
400,000 hanggang 1,200,00025%
Lampas sa 1,200,00027.5%

Halimbawa. Kumikita kayo ng EGP 300,000 sa isang taon. Bawas ang EGP 20,000 na exemption: 280,000 ang taxable.

  • 15,000 x 10% = 1,500
  • 15,000 x 15% = 2,250
  • 130,000 x 20% = 26,000
  • 80,000 x 22.5% = 18,000
  • Kabuuan: mga EGP 47,750, bago ang social insurance.

Maaaring sumunod sa espesyal na patakaran ang mas mataas na kita, kaya suriin ang buong page ng PwC o kumonsulta sa tax adviser.

Bilang sarili ninyong rehistradong brokerage, nagfa-file kayo ng business return. Nag-aalok ang Law 6 of 2025 ng simplified regime para sa mga negosyong may turnover na hanggang EGP 20 million, na may pinababang rate mula 0.4% hanggang 1.5% para sa turnover sa pagitan ng EGP 500,000 at EGP 20 million, kung mag-a-apply kayo at matutugunan ang mga kondisyon. Tandaan na hinihiling din ng batas sa mga broker na i-report sa Tax Authority ang mga halagang natanggap sa loob ng 30 araw.

Paano pumili ng ahensya

Itanong sa bawat employer ang mga tanong na ito, at hingin nang nakasulat ang mga sagot:

  1. Nasa GOEIC registry ba ang firm, at sa aling kategorya? Ang category D firm ay humahawak ng mga deal na hanggang EGP 10 million.
  2. Sino ang may hawak ng training certificate, at babayaran ba ng firm ang inyong kurso?
  3. Base salary, hatian at mga target. Ano ang mangyayari sa mga deal na mag-close pagkaalis ninyo?
  4. Kailan kayo binabayaran sa mga developer deal?
  5. Leads. Aling portal, aling developer, paano hinahati ang mga lead.
  6. Para sa mga dayuhan: i-i-sponsor ba nila ang inyong work permit, at nasa loob ba sila ng 10% na limitasyon?

Ikumpara ang mga firm sa CloserPass agencies at tingnan ang mga trabaho sa Egypt.

Mga susunod na hakbang sa inyong career

  • Taon 1: isang market, isa o dalawang lugar, malinis na rekord.
  • Taon 2: idagdag ang ikalawang panig (resale kung nagsimula kayo sa primary, o ang kabaligtaran) at bumuo ng mga referral.
  • Sa hinaharap: sarili ninyong brokerage. Kakailanganin ninyo ng commercial register, ang kurso ng GOEIC, ang tamang kategorya at ang minimum na kapital nito (EGP 20,000 para sa category D, hanggang EGP 1,000,000 para sa category A).

Bago kayo magsimula: final checklist

  • Alam ko ang aking paraan: Egyptian registration, isang rehistradong firm, o isang kumpanyang may dayuhang founder.
  • Mayroon ako, o ang aking firm, ng GOEIC course certificate at ng registry card.
  • Alam ko ang aking kategorya at ang limitasyon nito sa deal.
  • Gumagamit ako ng nakasulat na brokerage contract sa bawat deal.
  • Tumatanggap ako ng komisyon sa pamamagitan ng bangko, hindi kailanman cash na lampas sa EGP 10,000.
  • Nag-iingat ako ng transaction register at nag-uulat sa Tax Authority sa loob ng 30 araw.
  • Sinu-screen ko ang mga kliyente para sa anti-money laundering at hindi kailanman nagpapaalam sa kanila.
  • Nag-a-advertise lamang ako ng mga licensed at approved na project, na may tunay na presyo.
  • Ipinapaliwanag ko ang 2.5% disposal tax, ang maintenance deposit at ang kabuuang gastos ng plan.
  • May ipon ako para sa mabagal na simula.

Nagbago ang mga patakaran sa buwis at brokerage noong 2025 at 2026. Suriin ang opisyal na source bago kumilos.

Handa na ba kayo sa final quiz?

Natapos na ninyo ang walong aralin. Sagutan ang final quiz para subukan ang inyong natutunan, pagkatapos ay patuloy na magsanay gamit ang Egypt money, Egypt rules at sales. Good luck sa inyong unang deal.

Bago kayo magpatuloy

Sanayin ang inyong natutunan

Mga source sinuri noong 18 Oktubre 2026